पूनम गिरी यांना गेल्या वर्षी २०२२ मध्ये मुंबईत झालेल्या मिसेस इंडिया रॉयल ग्लोबल क्वीन स्पर्धेत विजेतेपद मिळाले होते. या समारंभात त्यांना द क्वीन ऑफ इंडिया या पदवीने सन्मानित करण्यात आले.

महाराष्ट्रातील लातूरची रहिवासी व केज जि बीड ची कन्या असलेली पूनम गिरी ह्या गृहिणी असल्या तरी त्यांना सौंदर्य स्पर्धांमध्ये भाग घेण्याचा छंद आहे.

पूनम गिरी यांनाही डॉ. कृष्णा चौहान आयोजित लिजेंड दादासाहेब फाळके पुरस्काराने ४ मे २०२३ ला सन्मानित करण्यात आले आहे. पूनम गिरी ह्या एक व्यावसायिक महिला देखील आहेत. मॉडेलिंगमध्ये सुरुवात करण्यापूर्वी त्यांचे बुटीक देखील होते परंतु आता त्यांचे लक्ष मॉडेलिंग आणि सौंदर्य स्पर्धांमध्ये भाग घेण्याकडे आहे.

पूनम गिरी स्वतःला भाग्यवान समजतात की त्यांना त्यांच्या पतीकडून आणि मुलांकडून खूप पाठिंबा मिळत आहे आणि त्यांच्या पाठिंब्यामुळे त्या घर सांभाळत आणि मॉडेलिंगच्या त्यांच्या वचनबद्धतेची पूर्तता करत आहे. नुकतेच त्याना विशाखापट्टणम येथे आपल्या कलेचे प्रदर्शन केले. त्याना राज्यस्तरीय आणि राष्ट्रीय स्तरावर नृत्यात सुवर्णपदकही मिळाले आहे. लहानपणापासूनच डान्स मॉडेलिंगची आवड असलेल्या पूनम गिरी यांनी नृत्याचे रीतसर प्रशिक्षण घेतले. ते सुष्मिता सेन यांच्यापासून खूप प्रभावित आणि प्रेरित आहेत.

त्यांना मिस इंडिया व्हायचं होतं पण ती होऊ शकली नाही म्हणून तिला मिसेस इंडियाचा किताब मिळाला.

पूनम गिरीनेही दुबईतील एका सौंदर्य स्पर्धेत भाग घेतला होता. तेथेही त्यांना पदवीने सन्मानित करण्यात आले. नृत्य, मॉडेलिंग, गायन आणि अभिनयाची आवड आहे. अभिनय क्षेत्रातही त्याना आपले कौशल्य दाखवावे लागते. भविष्यात काही स्टार्टअप्स करण्याचीही तिची योजना आहे. पूनम गिरीला वेब सीरिज आणि म्युझिक व्हिडिओ करण्याचीही इच्छा आहे. पूनम गिरी यांना 18 जून 2023 रोजी बॉलीवूड आयकॉनिक अवॉर्डने देखील सन्मानित केले जाणार आहे जे मेयर हॉल, अंधेरी वेस्ट, मुंबई येथे होणार आहे. कृष्णा चौहान फाऊंडेशनचे संस्थापक डॉ कृष्णा चौहान यांनी याचे आयोजन केले आहे.

About Author

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

×